Lễ công bố quyết định thôn đạt chuẩn thôn Nông thôn mới và tổ chức ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc năm 2022
Lễ công bố quyết định thôn đạt chuẩn thôn Nông thôn mới và tổ chức ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc năm 2022
Sáng ngày 12/11/2022 UBND xã Yên Nhân tổ chức Lễ công bố quyết định thôn Khong đạt chuẩn thôn Nông thôn mới và tổ chức ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc năm 2022.
Dự buổi lễ có đồng
Trong niềm hân hoan đón nhận danh hiệu thôn đạt chuẩn NTM, cán bộ và Nhân dân thôn Khong một lần nữa đã chứng minh rằng thôn NTM chính là kết quả từ sức mạnh của tinh thần đoàn kết, chung tay xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp.
Trong quá trình xây dựng NTM người dân trong thôn đã hiểu được vai trò chủ thể trong xây dựng NTM, tự giác tham gia chương trình bằng nhiều việc làm cụ thể, tập trung hỗ trợ nhau phát triển kinh tế, chỉnh trang vườn hộ, cảnh quan môi trường thôn, xóm, giữ gìn an ninh trật tự. Thôn đã huy động sự đóng góp của Nhân dân xây dựng nông thôn mới,
Tại buổi lễ công bố, đồng chí Vi Nguyên Huynh (Phó trưởng phòng Nông nghiệp) đã trao Quyết định của Chủ tịch UBND huyện công nhận thôn Khong đạt chuẩn thôn NTM, đồng thời trao số tiền thưởng 100 triệu đồng của UBND tỉnh, Đảng ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ xã tặng thưởng cán bộ và Nhân dân thôn thôn Khong 5 triệu đồng đạt thôn NTM năm 2021.
Tại buổi Lễ, Đồng chí Cầm Bá Huyến ( Phó Bí thư Đảng ủy - Chủ tịch UBND xã) đã phát biểu ghi nhận những thành tích của Thôn đạt được trong phong trào xây dựng NTM và chúc mừng nhân ngày hội đại đoàn kết các dân tộc năm 2022. Đồng chí cũng định hướng những nhiệm vụ tiếp theo để thôn nâng cao chất lượng các chuẩn cũng như góp sức cùng xã tiếp tục nâng cao các tiêu chí NTM trong những năm tới.
Tin cùng chuyên mục
-
Kỳ họp thứ mười một HĐND xã khóa XXI, nhiệm kỳ 2021-2026
05/07/2024 15:54:55 -
Thông báo niêm yết công khai lấy ý kiến cơ quan, tổ chức, cá nhân, cộng đồng dân cư về đồ án quy hoạch chi tiết xây dựng tỷ lệ 1/500 dự án: Khu tái định cư tập trung Băng Lươm, xã Yên Nhân, huyện Thường Xuân
22/04/2024 09:14:48 -
Đại hội đại biểu MTTQ Việt Nam xã Yên Nhân lần thứ XI, nhiệm kỳ 2024-2029
29/02/2024 16:05:28 -
Thông báo công bố, công khai Quy hoạch chung xây dựng xã Yên Nhân đến năm 2030
04/12/2023 11:01:48
Lễ công bố quyết định thôn đạt chuẩn thôn Nông thôn mới và tổ chức ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc năm 2022
Lễ công bố quyết định thôn đạt chuẩn thôn Nông thôn mới và tổ chức ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc năm 2022
Sáng ngày 12/11/2022 UBND xã Yên Nhân tổ chức Lễ công bố quyết định thôn Khong đạt chuẩn thôn Nông thôn mới và tổ chức ngày hội đại đoàn kết toàn dân tộc năm 2022.
Dự buổi lễ có đồng
Trong niềm hân hoan đón nhận danh hiệu thôn đạt chuẩn NTM, cán bộ và Nhân dân thôn Khong một lần nữa đã chứng minh rằng thôn NTM chính là kết quả từ sức mạnh của tinh thần đoàn kết, chung tay xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp.
Trong quá trình xây dựng NTM người dân trong thôn đã hiểu được vai trò chủ thể trong xây dựng NTM, tự giác tham gia chương trình bằng nhiều việc làm cụ thể, tập trung hỗ trợ nhau phát triển kinh tế, chỉnh trang vườn hộ, cảnh quan môi trường thôn, xóm, giữ gìn an ninh trật tự. Thôn đã huy động sự đóng góp của Nhân dân xây dựng nông thôn mới,
Tại buổi lễ công bố, đồng chí Vi Nguyên Huynh (Phó trưởng phòng Nông nghiệp) đã trao Quyết định của Chủ tịch UBND huyện công nhận thôn Khong đạt chuẩn thôn NTM, đồng thời trao số tiền thưởng 100 triệu đồng của UBND tỉnh, Đảng ủy, HĐND, UBND, Ủy ban MTTQ xã tặng thưởng cán bộ và Nhân dân thôn thôn Khong 5 triệu đồng đạt thôn NTM năm 2021.
Tại buổi Lễ, Đồng chí Cầm Bá Huyến ( Phó Bí thư Đảng ủy - Chủ tịch UBND xã) đã phát biểu ghi nhận những thành tích của Thôn đạt được trong phong trào xây dựng NTM và chúc mừng nhân ngày hội đại đoàn kết các dân tộc năm 2022. Đồng chí cũng định hướng những nhiệm vụ tiếp theo để thôn nâng cao chất lượng các chuẩn cũng như góp sức cùng xã tiếp tục nâng cao các tiêu chí NTM trong những năm tới.